![Thực Hành Cuộc Sống: Bé Nhặt Rau 🍂](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t89/1/16/1f342.png)
Nhặt rau là công việc quen thuộc hàng ngày mà các bé thường thấy nhưng ít khi được trải nghiệm thục tế. Qua hoạt động này, bé sẽ rèn cơ tay vận động ngón tay, khả năng quan sát và phân biệt phần rau ngon và phần rau bỏ đi, kiến thức về rau ăn hàng ngày, lòng kiên trì khi làm việc.
![Thực Hành Cuộc Sống: Bé Nhặt Rau 🍂](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t89/1/16/1f342.png)
Các bạn nhỏ sẽ rất hứng thú tham gia vào hoạt động này. Tuy những bàn tay bé nhỏ còn nhiều vụng về nhưng các bạn ấy đã thực hiện rất tốt hoạt động nhặt rau này.
![Thực Hành Cuộc Sống: Bé Nhặt Rau 💖](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te9/1/16/1f496.png)
Ba mẹ hãy cùng theo dõi xem các bạn nhỏ đáng yêu của chúng ta nhặt rau như thế nào nhé!