![Hoạt Động Montessori Bộ Trụ Núm 💧](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t42/1/16/1f4a7.png)
Cùng với tháp hồng, thang nâu, gậy đỏ và gậy số (những giáo cụ mà bé vừa sử dụng ở trường), các bộ trụ núm luôn giữ vai trò thiết yếu trong chương trình giảng dạy Montessori.
![Hoạt Động Montessori Bộ Trụ Núm 💧](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t42/1/16/1f4a7.png)
Những giáo cụ trực quan này giúp bé nhận biết, phân biệt rõ ràng các khái niệm to – nhỏ, dài – ngắn, cao – thấp, mỏng – dày của vật một cách dễ dàng nhất. Ngoài ra, khi làm việc với các bộ giáo trụ núm này, trẻ còn có thể: Thực hiện những thao tác đo lường bằng mắt một cách thành thục. Phát triển khả năng tri giác không gian. Ứng dụng trong cuộc sống khi tìm những đồ vật khớp với khuôn hoặc vỏ của chúng. Rèn luyện khả năng tập trung, quan sát, so sánh.
![Hoạt Động Montessori Bộ Trụ Núm 💖](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te9/1/16/1f496.png)
Ba mẹ cùng theo dõi hoạt động với “bộ trụ núm” của các bạn nhỏ mầm non Hải Yến nhé!